Tuesday, March 18, 2008, 12:24 PM

This brought me to tears..

SULAT NI TATAY AT NANAY

Sa aking pagtanda, unawain mo sana ako at pagpasensiyahan. Kapag dala
ng kalabuan ng mata ay nakabasag ako ng pinggan o nakatapon ng sabaw sa
hapag-kainan, huwag mo sana akong kagagalitan. Maramdamin ang isang matanda.
Nagse-self-pity ako tuwing sisigawan mo ko.


Kapag mahina na ang tenga ko at hindi ko maintindihan ang sinasabi mo,
huwag mo naman sana akong sabihang bingi, pakiulit na lang ang sinabi mo o
pakisulat na lang. Pasensya ka na anak. Matanda na talga ako.


Kapag mahina na ang tuhod ko, pagtiyagaan mo sana akong tulungan
tumayo, katulad ng pag-aalalay ko sa iyo noong nag-aaral ka pa lamang lumakad.
Pagpasensyahan mo sana ako kung ako man ay nagiging
makulit at paulit-ulit na parang sirang-plaka. Basta pakinggan mo na lang ako.
Huwag mo sana akong pagtatawanan o pagsasawaang pakingan. Natatandaan mo anak
noong bata ka pa? kapag gusto mo ng lobo, paulit-ulit mo yung sasabihin,
maghapon kang mangungulit hanggang hindi mo nakukuha ang gusto mo. Pinagtiyagaan
ko ang kakilitan mo.


Pagpasensyahan mo na rin sana ang aking amoy. Amoy-matanda, amoy-lupa.
Huwag mo sana akong piliting maligo. Mahina na ang katawan ko. Madaling
magkasakit kapag nalamigan, huwag mo sana akong pandirihan. Natatandaan mo noong
bata ka pa? pinagtiyagaan kitang habulin sa ilalim ng kama kapag ayaw mong
maligo.


Pagpasensyahan mo sana kung madalas, ako’y masungit, dala na marahil
ito ng katandaan. Pagtanda mo, maiintindihan mo rin ako. Kapag may konti kang
panahon, magkwentuhan naman tayo, kahit sandali lang, inip na ako sa bahay,
maghapong nag-iisa. Walang kausap. Alam kong busy ka sa trabaho, subalit nais
kong malaman mo na sabik na sabik na akong makakwentuhan ka, kahit alam kong
hindi ka interesado sa mga kwento ko. Natatandaan mo anak, noong bata ka pa?
pinagtyagaan kong pakingan at intindihin ang mga pautal-utal mong kwento tungkol
sa iyong teddy bear.


At kapag dumating ang sandali na akoy magkasakit at maratay sa banig ng
karamdaman, huwag mo sana akong pagsawaang alagaan. Pagpasensiyahan mo na sana
kung ako man ay maihi o madumi sa higaan, pagtiyagaan mo sana akong alagaan sa
mga huling sandali ng aking buhay. Tutal hindi na naman ako magtatagal. Kapag
dumating ang sandali ng aking pagpanaw, hawakan mo sana ang aking kamay at
bigyan mo ako ng lakas ng loob na harapin ang kamatayan, at huwag kang
mag-alala, kahit ganito na ako, dalangin ko parin sa panginoong Diyos na lumikha
na pagpalain ka palagi.. dahil nagging mapagmahal ka sa iyong ama’t
ina.


Labels:


THE OWNER
Tin San Diego is a registered nurse who appreciates serene places, good melodies, and kind people.



FEATURED GIVEAWAY

Kaitlyn Mannes is hosting another Back to School Giveaway

Up for grabs:
School/office supplies
MAC Lipstick
A loot bag of cosmetics and beauty tools

ENTER HERE

recent entries


Daily Reads

Credits
Base Codes: Karyan Chong
Others: Deviant ArtFlickrSXC



Contents in this blog © Tin San Diego unless otherwise specified.
Stuff taken from other sites are properly credited and/or linked.


Proudly Pinoy!